
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA MAJI 

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA IGUNGA 
(IGUWASA) 

    

Ofisikuu: StendiKuu-Magereza (Igunga), S.L.P 9 Igunga – Tabora 
Barua pepe: mdigunga@iguwasa.go.tz, Simu: 026 2965884, 0800712090 

 

OMBI LA MKATABA MPYA/OMBI LA KUUNGANISHIWA HUDUMA: 

Sehemu 1: Viambatanishi vya mteja/Taarifa za mteja: 

Jina  

Anwani  

Simu  

Barua pepe  

Na. ya Akaunti (Kama inatumika)  

Tamko/K 

 

Aina ya ombi (weka vema) 

 

       Kuunganishiwa maji                                              Kukatiwa maji                                                       

Vigezo vinavyotumika kuomba kwa: 

 

Na. Kitalu: Jengo Na. ya nyumba 

Kata Mtaa Kanda 

 

Angalizo: 

…………………………       …………………….    …………………... 

Jina la mali unayomiliki                Sahihi                       Tarehe 

………………………….         …………………..... 

Sahihi Meneja biashara                 Tarehe 

 

 

 

Sehemu 2: Kwa matumizi ya ofisi tu. 

Jina la fundi Tarehe ya kukagua                         Muda 

Uwezekano wa kupata huduma ya maji (weka vema)       NDIYO                             HAPANA 

Namna ya kumuunganisha mteje GPS Namna ya kuweka alama ya GPS 

Mashariki Mash (E) 0 Mashariki Mash (E) 0 

Kusini Kus (S) 0 Kusini Kus (S) 0 

Kimo             M Kimo           M 

Idadi tarajiwa ya watumiaji wa maji kwa wenye vigezo: 

 
Aina ya choo kilichopo (weka vema)             Tundu la kokwa    Tundu la maji             Kuweka mifereji ya maji 
                                                                                                                                            machafu   

Aina ya matumizi  Nyumbani   Biashara          Taasisi             Kiwanda                    Kibanda  
 
Imeidhinishwa na Meneja Ufundi  NDIYO                         HAPANA   

 
………………..    ……………. 
Sahihi Meneja      Tarehe 
Ufundi 

 
Kiasi kilichopo ………………. 
Na. ya RRV 

 
………………………   ………………… 
Sahihi Afisa                      Tarehe 
Mpokeaji                          Na. Stamp 

Mteja aliyeunganishiwa   (Weka vema)    NDIYO                 HAPANA Ukubwa wa mm 
Bomba la maji 

Ukubwa wa 
bomba la kupitisha 
Maji mm 

Umbali kutoka kwenye vyanzo hadi kwa mteja M Kina cha mfereji cm Ukubwa wa 
mfereji cm 

 
………………….       ………………. 
Sahihi Fundi                  Tarehe 

 
Na. ya Akaunti……………………… 
Na. ya Mita ………………….......... 

 
……………………...   ………………… 
Sahihi                              Tarehe 
Afisa Masoko                   na Stamp. 
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KIBALI CHA KUPATIWA HUDUMA YA MAJI 

1. Rejea maombi ya kupatiwa huduma ya maji kwa ajili ya ………………… 

(matumizi ya nyumbani, Ujenzi, Biashara, Taasisi, kuuza maji, Umwagiliaji, 

ufugaji) 

 

2. Ukitumia maji kinyume na maombi yako utatozwa faini isiyozidi Tshs 

5,000,000/= Au kifungo kisichopungua miezi sita kwa mujibu wa kifungu cha 65 

cha sheria ya maji Namba 5 ya mwaka 2019. 

 

3. Malipo yote ya uvutaji wa maji yanatakiwa kulipwa kwa namba ya malipo ya 

serikali na siyo kulipwa kwa mtu yoyote mkononi. 

 

4. Mita au Dira isipotumika ndani ya miezi 3 mfululizo, mamlaka italazimika 

kuondoa dira ya maji na kuitumia kwa mteja mwingine. 

 

5. Ukitumiwa bill unatakiwa ulipe deni lako ndani ya siku 30 kwa mujibu wa kifungu 

cha 72 cha sheria ya maji namba 5 ya mwaka 2019, usipolipa utakumbushwa 

kwa mara nyingine na ukishindwa kulipa basi utasitishiwa huduma ya maji na 

utalazimika ulipe ada ya kurudisha huduma Tshs 15,000/= ndio urudishiwe 

huduma hiyo.Bei hii itabadilika kutokana na mabadiliko ya bei za maji kwa 

mujibu wa sheria za Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma ya Nishati na Maji. 

 

NIMEKUBALIANA NA MASHARTI HAYO 
 
Jina la Mteja…………………………………….Sahihi……………………… 
 
Jina la Mwanasheria……………………………Sahihi…………………….. 
 
Meneja Biashara………………………………..Sahihi……………………… 
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YAH: MAKABIDHIANO YA DIRA YA MAJI 

1. Leo Tarehe ……………..................... tumekabidhiana dira ya maji na Mteja 

……………………………………………... anaeishi ………………... eneo 

la………………...Namba ya dira…………………………… 

 

2. Mteja anapaswa kulipia Ankara ya maji kwa mwezi kama ilivyopitishwa na 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma ya Nishati na Maji (EWURA) kwa tangazo 

namba……………….…. kwa mwaka wa fedha 2022/2023. 

I. Matumizi ya Nyumbani kwa unit moja ni Tshs.1666/= 

II. Matumizi ya Taasisi kwa unit moja ni Tshs. 1850/= 

III. Matumizi ya Biashara kwa unit moja ni Tshs. 2900/= 

IV. Magati (Kiosk) kwa unit moja ni Tshs. 1500/= 

 

3. Bei hii inaweza kubadilika kulingana na miongozo ya Sheria. 

 

4. Dira itafungwa kwa idhini ya Mamlaka kwa kutumia mafundi wa Mamlaka tu, na 

mteja atawajibika kuitunza dira atakayokabidhiwa, iwapo dira itaharibika kwa 

kukusudia au kwa kutoitunza ili kupunguza usomaji, mteja atasitishiwa huduma 

na atalazimika kulipa thamani ya dira. 

 
5. Dira itafungwa Seal Wire ili kudhibiti uharibifu wa dira, mteja atapaswa kuitunza 

na endapo itakatwa kwa uzembe au kwa hujuma mteja atawajibika kulipia 

gharama za usumbufu kadri Mamlaka itakavyoamua kwa kuzingatia sharia/ 

NIMEKUBALIANA NA MASHARTI HAYO 
 
Jina la Mteja…………………………………….Sahihi……………………… 
 
Jina la Mwanasheria……………………………Sahihi…………………….. 
 
Meneja Biashara………………………………..Sahihi……………………… 
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